ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಕುಟುಂಬವೊಂದರ ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುವ ವಿಡಿಯೋವೊಂದು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ನೆಟ್ಟಿಗರ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಬಿದ್ದಿದೆ. ಡೇವಿಡ್ ಸಕಾಯೊ ಕಲುಹಾನಾ ಎಂಬ ಆಫ್ರಿಕನ್ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ 15 ಹೆಂಡತಿಯರು ಮತ್ತು 107 ಮಕ್ಕಳಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ಅಲ್ಲವೇ? 61 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರಾದ ಇವರು ಪಶ್ಚಿಮ ಕೀನ್ಯಾದ ಗ್ರಾಮೀಣ ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಹೆಂಡತಿಯರೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಅಸಮಾಧಾನವಿಲ್ಲದೆ ಸಾಮರಸ್ಯದಿಂದ ಸಂಸಾರದೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

 

 

ಆಫ್ರಿಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಇಂಗ್ಲೀಷ್‌ಗಾಗಿ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ, ಡೇವಿಡ್ ಕಲುಹಾನಾ ಅವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬುದ್ದಿಮತ್ತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ನಮಗೆ ಒಂದು ಸಂಸಾರವನ್ನು , ಒಬ್ಬ ಹೆಂಡತಿಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇತಿಹಾಸಕಾರರಾಗಿದ್ದು, ಅವರು 4000 ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಓದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಪತ್ನಿಯರು ತಮ್ಮ ತಮ್ಮ ತಮ್ಮ ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡು ಪರಸ್ಪರ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಬದುಕುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಪ್ರಶಂಸಿದ್ದಾರೆ.

 

 

 

ಇದೇ ವೇಳೆ ಡೇವಿಡ್ ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಹೆಂಡತಿಯರು ಅವನನ್ನು ರಾಜನಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. 1933 ರಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ವಿವಾಹವಾದ ಅವರ ಮೊದಲ ಪತ್ನಿ ಜೆಸ್ಸಿಕಾ ಕಲುಹಾನಾ ಅವರು ಒಟ್ಟಿಗೆ 13 ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಈ ವಿಚಾರವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, “ನನ್ನ ಪತಿ ಹೊಸ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಕರೆತರುವ ಬಗ್ಗೆ ನನಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಅಸೂಯೆ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಅವನು ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಅವನು ಏನು ಮಾಡಿದರೂ ಅದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸರಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವನು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಮೊದಲು ಯೋಚಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ.” ಡೇವಿಡ್‌ನ ಏಳನೇ ಪತ್ನಿ ರೋಸ್ ಕಲುಹಾನಾ, ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಶಾಂತಿಯಿಂದ ಒಟ್ಟಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

 

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗುವ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಡೇವಿಡ್ ಕಲುಹಾನಾ ಅವರು 1000 ಹೆಂಡತಿಯರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ರಾಜ ಸೊಲೊಮನ್‌ನಿಂದ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಸೊಲೊಮನ್‌ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಅವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಿ ಹೆಂಡತಿಯನ್ನಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಾರಂತೆ.

 

 

ಯೂಟ್ಯೂಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಫ್ರಿಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿರುವ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು 2 ಲಕ್ಷ ಜನರು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನೂರಾರು ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು “ದುರಾಸೆ ಮನುಷ್ಯನ ಪಾಪ. ನಾನು ಎಲ್ಲಾ ಸಂಸ್ಕೃತಿಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇನೆ.”

 

 

ಮತ್ತೊಬ್ಬರು, “ನಿಮ್ಮ ಪತಿಯಿಂದ ಗಮನ ಸೆಳೆಯದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡುವುದು ಈ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅವನ ಎಲ್ಲಾ ಮಕ್ಕಳ ಹೆಸರುಗಳು ಮತ್ತು ಯಾವ ಹೆಂಡತಿಯೊಂದಿಗೆ ಅವನು ಅವರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದನೆಂದು ಅವನಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ ಎಂದು ನಾನು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತೇನೆ. ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಕುಟುಂಬವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನಾನು ಅವರಿಗೆ ಶುಭ ಹಾರೈಸುತ್ತೇನೆ. ನನಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಷಯವೆಂದರೆ, ಡೇವಿಡ್‌ನ ಹೆಂಡತಿಯರಾಗಲು ಅವರು ಮುಂದಿನ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಆಶಿಸುತ್ತಿರುವ ಕೆಲವು ಮಹಿಳೆಯರು ಇರಬಹುದು.”

ಏನೇ ಇರಲಿ ಡೇವಿಡ್ ನ ಕುಟುಂಬ ಇಡೀ ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿಯೇ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಕುಟುಂಬ ಎನ್ನುವುದಂತೂ ನಿಜ.

 

Leave a comment

Your email address will not be published.