ಮಹಿಳೆಯ ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ಹಾವು ಆಳವಾಗಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಯಾವುದೇ ಲಕ್ಷಣವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ನರಗಳನ್ನು ಜೋಮು ಹಿಡಿಸುವ ವಿಡಿಯೋ ಇದೀಗ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ. ಮುಂದೆ ಏನಾಯಿತು ಗೊತ್ತಾ..?

ಹಾವುಗಳು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಅತ್ಯಂತ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಮತ್ತು ವಿಷಕಾರಿ ಜೀವಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. WHO (ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ) ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಹಾವಿನ ಕಡಿತದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಸುಮಾರು 81,000 ರಿಂದ 138,000 ಜನರು ಸಾಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಹಾವು ಕಡಿತದಿಂದ ಸುಮಾರು ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ತೊಡಕುಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ.

 

 

ಈ ಹಿಂದೆ, ಅನೇಕ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಹಾವಿನ ದಾಳಿಗಳು ಮನುಷ್ಯರ ಪ್ರಾಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿವೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವು ಘಟನೆಗಳು ಜನರನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ಆಘಾತಕ್ಕೆ ಒಳಪಡಿಸುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಿವೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗಷ್ಟೇ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ವಿಡಿಯೋವೊಂದು ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ನೆಟ್ಟಿಗರನ್ನು ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳಿಸಿದೆ. ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರ ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ಹಾವು ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಂಡ ದೃಶ್ಯ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

 

 

ಭಯಾನಕ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಹಳದಿ ಬಣ್ಣದ ಹಾವು ಮಹಿಳೆಯ ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ಆಳವಾಗಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಿದೆ. ಹ್ಯಾಂಡ್ ಗ್ಲೌಸ್ ಧರಿಸಿ ಕ್ಲಿಪ್ ಬಳಸಿ ಆಕೆಯ ಕಿವಿಯಿಂದ ಹಾವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ವೈದ್ಯರು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕ್ಲಿಪ್ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾವು ತಲೆ ಬದಿಯಿಂದ ಇಣುಕಿ ನೋಡುತ್ತಿದೆ. ವೈದ್ಯರು ಹಲವಾರು ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ಕಿವಿಯಿಂದ ಹಾವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತುಣುಕನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ವ್ಯರ್ಥವಾದಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ.

 

 

ರೋಮಾಂಚನಗೊಳಿಸುವ ವೀಡಿಯೋ ವೀಕ್ಷಕರನ್ನು ಅವರ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ಆಕರ್ಷಿಸಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿತ್ತು ಆದರೆ ಹುಡುಗಿ ಹಾವಿನಿಂದ ಮುಕ್ತಳಾದೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಥಕ ಚಿಹ್ನೆಯೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಅಪೂರ್ಣ ಅಂತ್ಯವು ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರಾಶೆಗೊಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿದೆ.

 

 

ಚಂದನ್ ಸಿಂಗ್ ಎಂಬ ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಈ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಶೇರ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯು, “ಹಾವು ಕಿವಿಯೊಳಗೆ ಹೋಯಿತು” ಎಂದಾಗಿದೆ. ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್ ಆದ ತಕ್ಷಣ, ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳು ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರ, “ಡಾ ಸೆ ಅಚಾ ಸಪೇರಾ ನಿಕಲ್ ದೇತಾ ಸಾಪ್ ಕೋ (ವೈದ್ಯರ ಬದಲಿಗೆ, ಹಾವು ಮೋಡಿ ಮಾಡುವವರು ಹಾವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯುತ್ತಿದ್ದರು)” ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

 

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Shilpa Roy (@shilparoy9933)

 

ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು, “ಈ ವೀಡಿಯೊ ಎಲ್ಲಿಂದ ಬಂದಿದೆ? ದಯವಿಟ್ಟು ಪೂರ್ಣ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ” ಎಂದು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಮೂರನೇ ಬಳಕೆದಾರರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ, “ಅವರು ನಕಲಿ ವೈದ್ಯರಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಅವರು ಹಲವಾರು ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಎಳೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.” ಆತಂಕಕಾರಿ ವಿಡಿಯೋ ನೆಟ್ಟಿಗರನ್ನು ಆತಂಕಕ್ಕೀಡು ಮಾಡಿದ್ದರೆ, ಹಾವು ದಾಳಿ ಎಷ್ಟು ಮಾರಕವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಸುಸ್ಥಿರ ಜೀವನ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಸೂಕ್ತ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವುದು ಆತಂಕಕಾರಿ ಘಟನೆಯಾಗಿದೆ.

Leave a comment

Your email address will not be published.