ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ದಂತಕಥೆ ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಅವರ ಪುತ್ರ ಅರ್ಜುನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಅವರು ಮುಂಬೈ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​(ಎಂಸಿಎ) ಯಿಂದ ನಿರಾಕ್ಷೇಪಣಾ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮುಂಬರುವ ದೇಶೀಯ ಕ್ರಿಕೇಟ್ ನಲ್ಲಿ ಗೋವಾದೊಂದಿಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

 

 

ಎಡಗೈ ವೇಗಿ ಅರ್ಜುನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಮುಂಬೈ ರಾಜ್ಯ ತಂಡವನ್ನು ತೊರೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇದೀಗ ಗೋವಾಗೆ ತಮ್ಮ ಕೆರೆಯಿರ್ ಆರಂಭಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಅರ್ಜುನ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈಗೆ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದ್ದರು ಆದರೆ ಈಗ ಒಂದು ವರ್ಷದಿಂದ ಯಾವುದೇ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಆಡಿಲ್ಲ. ಅವರು ಲಿಸ್ಟ್ ಎ ಆಟ ಅಥವಾ ರಣಜಿ ಟ್ರೋಫಿ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಇದುವರೆಗೆ ಆಡಿಲ್ಲ.

 

 

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಗಸ್ಟ್ 17 ರಂದು ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಆಯ್ಕೆ ಟ್ರಯಲ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಗೋವಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸಂಸ್ಥೆ (ಜಿಸಿಎ) ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾವು ಅರ್ಜುನ್ ಅವರನ್ನು ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಶಿಬಿರ ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಗೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಅವರು ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ಗೋವಾಕ್ಕೆ ಬರಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಸಮಿತಿಯು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ ”ಎಂದು ಜಿಸಿಎ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ವಿಪುಲ್ ಫಡ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

 

“ಅರ್ಜುನ್ ತನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಆಟದ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಶಿಫ್ಟ್ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಜುನ್ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಂಭವನೀಯತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಹೊಸ ಹಂತವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ”ಎಂದು ಎಸ್‌ಆರ್‌ಟಿ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್‌ನ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

 

 

ಅವರ ದೇಶೀಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ, ಅರ್ಜುನ್ ಅವರು ಸೈಯದ್ ಮುಷ್ತಾಕ್ ಅಲಿ ಟ್ರೋಫಿಯಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈಗಾಗಿ ಎರಡು T20 ಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಟದ ಸಮಯವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ಈ ಸೀಸನ್ ನಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ತಂಡದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದರು ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿರಲಿಲ್ಲ.

 

 

ಅರ್ಜುನ್ ತಂದೆ ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಖಚಿತ ಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ “ಅರ್ಜುನ್ ತನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಆಟದ ಸಮಯವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಅರ್ಜುನ್ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಂಭವನೀಯತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ. ಅವರು ಹೊಸದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಹಂತ.” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

 

 

ಅರ್ಜುನ್ ಲಿಸ್ಟ್ ಎ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮತ್ತು ರಣಜಿ ಟ್ರೋಫಿಯಲ್ಲಿ ಹೊರಗುಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂಡಗಳ ನೆಟ್ ಸೆಷನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ ಸಾಕಷ್ಟು ಅನುಭವವನ್ನು ಅವರು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಭಾರತದ ಹೊರಗಿನ ಲೀಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಆಡಿದ್ದಾರೆ. ಅರ್ಜುನ್ ಅವರ ಸೇರ್ಪಡೆಯು ಗೋವಾಗೆ ಬೂಸ್ಟ್ ಆಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಎಡಗೈ ವೇಗಿ ತಮ್ಮ ರಣಜಿ ಟ್ರೋಫಿ ಮತ್ತು ಲಿಸ್ಟ್ ಎ ಅವರಿಗೆ ಚೊಚ್ಚಲ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಆಡಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

 

 

ಅರ್ಜುನ್ ಐಪಿಎಲ್‌ನಲ್ಲೂ ಅನ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ಐಪಿಎಲ್ 2022 ರ ಮೆಗಾ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ 30 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗೆ ಮರು ಸಹಿ ಹಾಕಿದ ಅರ್ಜುನ್ ಬೆಂಚ್‌ನಲ್ಲಿಯೇ ಇದ್ದರು. ಮುಂಬೈ ತಂಡದ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ಅವರ ಸೇರ್ಪಡೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸುಳಿವು ನೀಡಿತು ಆದರೆ ಒಂದು ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಆಡಲಿಲ್ಲ.

 

 

ಅರ್ಜುನ್ ಐಪಿಎಲ್ ಗಾಗಿ ಮುಂಬೈ ತಂಡದ ಭಾಗವಾಗುತ್ತಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಾದು ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಅರ್ಜುನ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮುಂಬೈ ಯುಕೆ ಪ್ರವಾಸದ ತಂಡದಲ್ಲಿದ್ದರು. 22ರ ಹರೆಯದ ಅವರು ಇದುವರೆಗೆ ಆಡಿದ ಟಿ20 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 2 ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

Leave a comment

Your email address will not be published.